Manufar biya
1.1 Kamfani yana da alhakin kuɗi game da ma’aunin asusun abokin ciniki a kowane lokaci.
1.2 Alhakin kuɗin kamfani yana fara ne daga rubutu na farko game da ajiya na abokin ciniki kuma yana ci gaba har zuwa cikakken fitar da kuɗi.
1.3 Abokin ciniki yana da hakkin neman duk wani adadi da ke cikin asusunsa a lokacin tambaya daga Kamfani.
1.4 Hanyoyin hukuma kaɗai na ajiya/fitarwa su ne waɗanda suke kan rukunin yanar gizon hukuma na kamfani. Abokin ciniki ne ke ɗaukar dukkan haɗarin amfani da waɗannan hanyoyin biyan kuɗi domin ba abokan hulɗar kamfani ba ne kuma ba su karkashin alhakin kamfani ba. Kamfani ba ya da alhakin jinkiri ko soke mu’amala da hanyar biyan kuɗi ta jawo. Idan akwai wani ƙorafi game da hanyar biyan kuɗi, dole ne abokin ciniki ya tuntuɓi goyon bayan hanyar biyan kuɗin da ta shafi lamarin sannan ya sanar da kamfani.
1.5 Kamfani ba ya ɗaukar alhakin ayyukan masu ba da sabis na ɓangare na uku da abokin ciniki zai iya amfani da su don yin ajiya/fitarwa. Alhakin kuɗin kamfani ga kuɗin abokin ciniki yana fara ne lokacin da aka shigar da kuɗi a asusun bankin kamfani ko wani asusu da ya danganci hanyoyin biyan kuɗi da ke shafin yanar gizon kamfani. Idan an gano zamba yayin ko bayan mu’amalar kuɗi, kamfani yana da ikon soke mu’amalar kuma ya daskarar da asusun abokin ciniki. Alhakin kamfani ga kuɗin abokan ciniki ya ƙare lokacin da aka fitar da kuɗin daga asusun bankin kamfani ko wani asusun da ya shafi kamfani.
1.6 Idan wata kuskure ta fasaha ta shafi mu’amalolin kuɗi ta faru, kamfani yana da ikon soke irin waɗannan mu’amaloli da sakamakonsu.
1.7 Abokin ciniki na iya samun asusun rajista ɗaya kaɗai a rukunin yanar gizon kamfani. Idan an gano maimaita asusun, kamfani yana da ikon daskarar da asusun abokin ciniki da kuɗinsa ba tare da haƙƙin fitarwa ba.
- Rijistar abokin ciniki
2.1 Rijistar abokin ciniki tana kunshe da matakai biyu:
- Rijistar yanar gizo ta abokin ciniki.
- Tantance shaidar abokin ciniki.
Don kammala mataki na farko, abokin ciniki dole ne ya:
- Ba da ainihi da bayanan tuntuɓa ga kamfani;
- Karɓi yarjejeniyoyin kamfani da ƙarin takardunsu.
2.2 Don kammala mataki na biyu, kamfani zai nema kuma abokin ciniki zai bayar da:
- sikanni ko hoton dijital na takardar shaidar ainihi;
- cikakkiyar kwafin duka shafukan takardar shaidar da ke ɗauke da hoto da bayanan kanka.
Kamfani yana da ikon neman wasu takardu, kamar rasit ɗin biyan kuɗi, tabbacin banki, sikannin katin banki, ko duk wani takardi da ake bukata yayin tantancewa.
2.3 Dole ne a kammala tantancewar a cikin kwanaki 10 na aiki tun daga buƙatar kamfani. A wasu lokuta, ana iya tsawaita zuwa kwanaki 30 na aiki.
- Tsarin ajiya
Don yin ajiya, abokin ciniki zai ƙirƙiri buƙata daga Kabinetinsa na Kai. Don kammala buƙatar, ya zaɓi hanyar biyan kuɗi daga jerin, ya cika bayanan da ake bukata, sannan ya ci gaba da biyan kuɗi.
Ana samun wannan kuɗi don ajiya: USD
Lokacin sarrafa buƙatar fitarwa ya danganta da hanyar biyan kuɗi kuma yana iya bambanta. Kamfani ba ya daidaita lokacin sarrafawa. Da hanyoyin biyan kuɗin dijital, ma’amala na iya ɗaukar daƙiƙu zuwa kwanaki; da canja wurin banki kai tsaye, daga kwanaki 3 zuwa 45 na aiki.
Dukkan mu’amalolin da Abokin ciniki ya yi dole ne a aiwatar da su ne daga asalin mu’amala da ya ke na Abokin ciniki kaɗai kuma da kuɗinsa. Fitarwa, mayar da kuɗi, diyya, da sauran biyan kuɗi daga asusun Abokin ciniki za a yi su ne kawai zuwa asusun (banki ko katin biyan kuɗi) ɗaya da aka yi amfani da shi don ajiya. Fitarwa daga Asusun za a yi shi ne kawai a cikin irin wannan kuɗi da aka yi ajiya da shi.
- Haraji
Kamfani ba wakilin haraji ba ne, kuma ba ya ba da bayanan kuɗin abokan ciniki ga ɓangare na uku. Za a ba da irin wannan bayani ne kawai idan hukumomin gwamnati suka nemi hakan a hukumance.
- Manufar mayar da kuɗi
5.1 A kowane lokaci, Abokin ciniki na iya fitar da wani ɓangare ko duk kuɗinsa daga Asusunsa ta hanyar aika Buƙatar Fitarwa wacce ta dace da waɗannan sharuɗɗa:
Kamfani zai aiwatar da umarnin fitarwa, wanda za a iyakance shi da ragowar ma’aunin Asusun Abokin ciniki a lokacin aiwatarwa. Idan adadin (ciki har da kwamishinoni da sauran kuɗaɗe bisa wannan Ka’ida) ya zarce ma’auni, Kamfani na iya ƙi umarnin tare da bayyana dalili;
Umarnin Abokin ciniki dole ne ya bi dokoki da ƙuntatawar doka na ƙasashen da mu’amalar ta faru a cikinsu;
Kuɗin dole ne a fitar da shi zuwa wannan tsarin biyan kuɗi ɗaya tare da wannan lambar walat ɗaya da aka yi amfani da ita wajen ajiya. Kamfani na iya iyakance adadin zuwa jimillar ajiyar da ta shigo daga wannan tsarin. Kamfani na iya yin ƙwaƙƙwaran keɓancewa ya fitar da kuɗi zuwa wasu tsare-tsaren biyan kuɗi, amma zai iya neman bayanan biyan kuɗin kuma Abokin ciniki ya bayar.
5.2 Ana aiwatar da Buƙatar Fitarwa ta hanyar canja kuɗi zuwa Asusun Waje na Abokin ciniki ta Wakilin da kamfani ya ba da izini.
5.3 Abokin ciniki zai gabatar da Buƙatar Fitarwa da kuɗin ajiya. Idan kuɗin ajiya ya bambanta da na canja wuri, Kamfani zai yi musanya a lokacin da aka cire kuɗin daga Asusun Abokin ciniki bisa ƙimar da Kamfani ya saita.
5.4 Kuɗin da Kamfani ke aikawa zuwa Asusun Waje na iya bayyana a Dashboard ɗin Abokin ciniki, gwargwadon kuɗin Asusu da hanyar fitarwa.
5.5 Ƙimar musanya, kwamishinoni, da sauran kuɗaɗe na kowace hanya Kamfani ke saita su, kuma ana iya canza su a kowane lokaci. Ƙimar na iya bambanta da na hukumomi ko na kasuwa. Bisa ƙa’idar Masu Ba da Sabis na Biya, ana iya fitar da kuɗi a wani kuɗi daban da na Asusun Waje.
5.6 Kamfani na iya saita mafi ƙanƙanta da mafi girman adadin fitarwa bisa hanyar da aka zaɓa. Za a nuna waɗannan ƙuntatawar a Dashboard.
5.7 Ana ɗaukar umarnin fitarwa ya karbu idan an ƙirƙire shi a Dashboard, ya bayyana a tarihin ma’auni da tsarin lissafin buƙatun abokan ciniki. Umarnin da aka ƙirƙira ba bisa wannan hanyar ba ba za a karɓa ko aiwatar da shi ba.
5.8 Za a fitar da kuɗin daga asusun Abokin ciniki a cikin kwanaki biyar (5) na aiki.
5.9 Idan kuɗin bai isa Asusun Waje na Abokin ciniki ba bayan kwanaki biyar (5) na aiki, Abokin ciniki na iya roƙon kamfani ya bincika canjin.
5.10 Idan Abokin ciniki ya yi kuskure a bayanin biyan kuɗi a Buƙatar Fitarwa har ya sa aka kasa canja kuɗi zuwa Asusun Waje, Abokin ciniki zai biya kuɗin warware matsalar.
5.11 Ribar Abokin ciniki wadda ta zarce kuɗaɗen da ya ajiye ana iya canjawa ne kawai bisa hanyar da Kamfani da Abokin ciniki suka amince da ita, kuma idan an yi ajiya da wani hanya, Kamfani na iya fitar da ajiya na baya ta hanyar iri ɗaya.
- Hanyoyin biyan kuɗi don fitarwa
6.1 Canja wurin banki.
6.1.1 Abokin ciniki na iya aika Buƙatar Fitarwa ta hanyar canja wurin banki a kowane lokaci idan Kamfani ya karɓi wannan hanya a lokacin canja kuɗi.
6.1.2 Abokin ciniki na iya fitarwa ne kawai zuwa asusun banki da ke a kansa. Ba a karɓi umarnin canja kuɗi zuwa asusun ɓangare na uku ba.
6.1.3 Idan an cika sharuɗɗan sakin layi na 7.1.2, Kamfani dole ne ya aika kuɗi zuwa asusun bankin Abokin ciniki bisa bayanan da ke cikin Buƙatar Fitarwa.
Abokin ciniki yana fahimta kuma ya amince cewa Kamfani ba shi da alhakin tsawon lokacin canja wurin banki.
6.2 Canja wurin lantarki.
6.2.1 Abokin ciniki na iya aikawa da lantarki idan Kamfani yana amfani da wannan hanya a lokacin canja wurin.
6.2.2 Abokin ciniki zai iya fitarwa ne kawai zuwa walat ɗinsa na tsarin biyan kuɗin lantarki.
6.2.3 Kamfani dole ne ya aika kuɗi zuwa asusun lantarkin Abokin ciniki bisa bayanan da ke cikin Buƙatar Fitarwa.
6.2.4 Abokin ciniki ya fahimci kuma ya yarda cewa Kamfani ba shi da alhakin tsawon lokacin ko matsalolin fasaha waɗanda ba laifinsa ba.
6.3 Kamfani na iya, bisa ga hukuncinsa, ba da wasu hanyoyin fitarwa. Ana wallafa wannan bayani a Dashboard.